Viên uống hỗ trị điều trị cảm cúm, đau họng, sốt
Pharmaceutical Estac EX Neo 24 viên
Thuốc cảm cúm bì màu vàng gold là một phương pháp điều trị cảm cúm, cảm lạnh hiệu quả. Nhờ công thức có chứa ibuprofen kết hợp cùng ambroxol hydrochloride.
Ambroxol hydrochloride có tác dụng tiêu đờm, thúc đẩy bài tiết
dịch nhầy. Cùng với dihydrocodeine phosphate làm giảm ho. Ibuprofen có tác dụng
hạ sốt và giảm đau họng nhanh chóng. Iodide isopropamide có tác dụng ngăn chặn
chảy nước mũi.
Viên uống cảm cúm hoạt động tốt
đối với các triệu chứng cảm cúm sớm. Như hắt hơi, nhức đầu, đau họng, sổ mũi, sốt
và ho.
Tác dụng:
Pharmaceutical Estac EX Neo Nhật chuyên điều trị các triệu chứng cảm cúm, cảm lạnh (Các triệu chứng cảm cúm sớm như: đau họng, ớn lạnh, sổ mũi, nghẹt mũi, hắt hơi, sốt, nhức đầu, ho, có
đờm…) ở người lớn.
Sản phẩm giảm nhanh ho khan, ho có đờm. Làm long đờm, tiêu đờm hiệu quả nhờ hoạt chất Ambroxol hydrochloride.
Hạ sốt nhanh chóng, giảm đau rát cổ họng do viêm niêm mạc đường thở.
Thuốc cảm Nhật dạng viên giảm nhanh cơn đau đầu, đau nhức cơ do cảm cúm.
Đặc biệt thuốc cảm của Nhật còn bổ sung vitamin C và vitamin B1. Là một trong những loại vitamin thiết yếu của cơ thể. Giúp nâng cao sức đề kháng, tăng cường sức khỏe cho người ốm nhanh khỏi bệnh hơn.
Thành phần:
Thành phần có trong 9 viên thuốc chữa cảm cúm của Nhật (liều hàng ngày) bao gồm:
Ibuprofen: 450 mg – Giảm đau, hạ sốt, trị đau họng do viêm niêm mạc đường hô hấp trên.
Ambroxol hydrochloride: 45mg – Làm long đờm, tiêu đờm, thúc đẩy bài tiết chất nhầy.
Dihydrocodein phosphate: 24 mg- Trị viêm họng, giảm sưng.
dL-methylephedrine hydrochloride: 60 mg – Có tác dụng làm giãn phế quản, giúp người bệnh dễ thở hơn.
Isopropamideiodide: 6 mg
Chlorpheniramine maleate: 7,5 mg- Trị các triệu chứng hắt hơi, sổ mũi, nghẹt mũi.
Caffeine khan: 75 mg – Trị đau đầu, giúp tỉnh táo.
Ascorbic acid (vitamin C): 300 mg – Bổ sung vitamin bị thiếu hụt khi bệnh.
Thiamine nitrat (vitamin B1 nitrat): 24 mg- Bổ sung vitamin bị thiếu hụt khi bệnh.
Các chất phụ gia khác: Hydrochloride , cellulose, lactose, sucrose, hydroxypropyl cellulose, hypromerose, Ca cacbonat, sáp carnauba, Mg stearat, Talk, oxit titan, tinh bột đã thai hóa một phần, purulan, polyoxyetylen polyoxypropylene glycol
Thuốc trị ho cảm cúm của Nhật Bản được nghiên cứu bởi các chuyên gia hàng đầu Nhật Bản. Đây là loại thuốc cảm duy nhất có công thức kết hợp các thành phần Ibuprofen, ambroxol hydrochloride và dihydrocodeine phosphate. Có khả năng điều trị cảm cúm, ho, đau họng, nghẹt mũi, sốt và nhức đầu…
Thuốc cảm dạng viên của Nhật bao phin dễ dàng sử dụng cho người lớn từ 15 tuổi trở lên. Tác dụng nhanh, trị dứt điểm các triệu chứng cảm cúm, cảm lạnh ngay từ khi còn nhẹ. Ngăn ngừa biến chứng nguy hiểm do cảm cúm ở người lớn.
Viên uống trị cảm cúm của Nhật đạt tiêu chuẩn nghiêm ngặt về chất lượng, đã được ưa chuộng tại thị trường nội địa và ngày càng phổ biến tại nhiều quốc gia trên Thế giới.
Những ai nên và không
nên sử dụng viên uống trị cảm cúm của Nhật ?
Đối tượng nên sử dụng viên uống trị cảm cúm của Nhật:
Người lớn từ 15 tuổi trở lên khi có những triệu chứng cảm cúm, cảm lạnh.
Sốt, đau họng, ho khan, ho có đờm
Đau cơ, ớn lạnh, nhức đầu, mệt mỏi.
Nghẹt mũi, sổ mũi, hắt hơi…
Đối tượng không nên sử
dụng viên uống trị cảm cúm của Nhật :
Những người đã có các triệu chứng dị ứng do thuốc này hoặc các thành phần của thuốc này.
Những người đã bị hen suyễn sau khi dùng thuốc này, các loại thuốc cảm khác, hoặc thuốc giảm đau hạ sốt.
Trẻ em dưới 15 tuổi.
Phụ nữ có thai trong vòng 12 tuần kể từ ngày dự sinh.
Không dùng bất kỳ loại thuốc nào sau đây khi đang dùng thuốc này.
Các loại thuốc cảm khác, thuốc giảm đau hạ sốt, thuốc an thần, thuốc trị ho, thuốc uống có chứa chất kháng histamin, v.v. (thuốc uống trị viêm mũi, thuốc say xe), Thuốc dị ứng, thuốc bôi thôi miên, vv), Thuốc giảm đau và chống co thắt đường tiêu hóa.
Không vận hành xe cộ hoặc máy móc sau khi dùng thuốc này (có thể xảy ra các triệu chứng như buồn ngủ, mờ mắt và chói mắt bất thường.)
Nếu bạn đang cho con bú, không dùng thuốc này, hoặc nếu bạn dùng thuốc này, hãy tránh cho con bú.
Không uống rượu trước hoặc sau khi dùng thuốc.
Không uống cảm cúm Nhật quá 5 ngày.
Cách sử dụng:
Sử dụng 3 lần mỗi ngày, mỗi lần một lượng thuốc cảm Nhật như sau:
Người lớn (15 tuổi trở lên): Mỗi lần uống 1 liều 3 viên. Uống sau bữa ăn 30p cùng với nước ấm.
Dưới 15 tuổi: Không dùng
Vui lòng tuân thủ nghiêm ngặt liều lượng và cách dùng. Đậy kỹ nắp lọ thuốc cảm để nơi khô ráo thoáng mát tránh ánh nắng trực tiếp, bảo quản nhé